Home / खबरे / ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਜੇ ਹੈ ਇਹ ਨੰਬਰ ਦਾ ਨੋਟ ਤਾ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਉਹ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ

ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਜੇ ਹੈ ਇਹ ਨੰਬਰ ਦਾ ਨੋਟ ਤਾ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਉਹ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ

ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ 10, 20, 50, 100 ਰੁਪਏ ਵਰਗੇ ਕੋਈ ਨੋਟ ਹਨ ਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨੰਬਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਬੈਠ ਕੇ ਰਾਤੋ-ਰਾਤ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਨੋਟ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹਨ ਤੇ ਉਹ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕੀ ਹੋਵੇਗੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੋਟਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਹਜ਼ਾਰਾਂ, ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਨੋਟ ਵਿਚ ਕੀ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ 786 ਨੰਬਰ ਵਾਲੇ 1, 2, 5, 10, 20, 50, 100, 200, 500, 2000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਕੋਈ ਨੋਟ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਸ ਜਾਂ ਗੋਲਕ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਨੋਟ ਮਿਲਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਲਾਟਰੀ ਜਿੱਤੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੋਟਾਂ ਨੂੰ ਈ-ਬੇ (Ebay) ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ।

3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੁਰਲਭ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਨਿਲਾਮੀ ਈ-ਬੇਅ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕੋਈ ਵੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇਕ ਨੋਟ ਵਿਚ 786 ਅੰਕ ਦਰਜ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਲਈ ਬੋਲੀ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ 3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇ। ਦਰਅਸਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ 786 ਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਨੋਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਲੰਮੀ ਰਕਮ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ ਵੇਚਣਾ ਹੈ
1: ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ www.ebay.com ‘ਤੇ ਲੌਗ ਇਨ ਕਰੋ।
2: ਹੋਮਪੇਜ ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਕਰੇਤਾ ਵਜੋਂ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰੋ।
3: ਆਪਣੇ ਨੋਟ ਦੀ ਇਕ ਸਾਫ ਫੋਟੋ ਲਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਕਰੋ। ਈਬੇ ਤੁਹਾਡਾ ਵਿਗਿਆਪਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਏਗੀ ਜੋ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟਾਂ ਅਤੇ ਸਿੱਕਿਆਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।
4: ਨੋਟ ਖਰੀਦਣ ਵਿੱਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਤੁਹਾਡਾ ਵਿਗਿਆਪਨ ਵੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤੇ ਨੋਟ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ।

About admin2

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *