Home / खबरे / ਗਾਂ ਤੋਂ ਬਦਲਦੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਬੱਕਰੀਆਂ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਲੋਕ ਬਣੇ ਕਰੋੜਪਤੀ

ਗਾਂ ਤੋਂ ਬਦਲਦੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਬੱਕਰੀਆਂ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਲੋਕ ਬਣੇ ਕਰੋੜਪਤੀ

ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਜੇਕਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਦੁੱਧ ਗਾਵਾਂ ਅਤੇ ਮੱਝਾਂ ਤੋਂ ਉਤਪਾਦਨ ਦੇ ਲਈ ਪੈਦਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮੱਝਾਂ ਅਤੇ ਗਾਵਾਂ ਦਾ ਦੁੱਧ ਹੀ ਸਹੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਮੱਝ ਦੇ ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫੈਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੀ ਗਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਫੈਟ ਹੁੰਦੀ ਅਤੇ ਗਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਠੀਕ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੱਕਰੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ

ਵਿਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜੋ ਕਿ ਗਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੁੱਧ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੁੱਧ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਹਿੰਗਾ ਵਿਕਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਨੂੰ ਵੇਚ ਕੇ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਰਹੇ ਹਨ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਧੀਆ ਬੱਕਰੀ ਅਲਪਾਈਨ ਬੱਕਰੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਾਕਤਵਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਅਲਪਾਈਨ ਰੀਜਨ ਦੇ ਵਿੱਚ

ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉੱਥੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਠੰਢ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਹ ਬੱਕਰੀ ਉਸ ਤਾਪਮਾਨ ਤੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਇਸ ਦੀ ਦੁੱਧ ਦੀ ਫੈਟ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਪਰ ਤਿੰਨ ਪੁਆਇੰਟ ਘੁਸਪੈਠ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਦੁੱਧ ਇਹ ਬੱਕਰੀ ਤੋਂ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਹਾਰਟ ਦੀਆਂ ਮਾਰੀਆਂ ਵੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਬਾਕੀ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫੈਟ ਦਾ ਦੁੱਧ ਪੀਂਦੇ ਹਾਂ

ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਸਾਡਾ ਦਿਲ ਵੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦਾ ਜਸ਼ਨਾਂ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਹੋਣ ਦਾ ਜਾਰੀ ਕਾਰਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ੯ਬੱਕਰੀਆਂ ਨੂੰ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਇਕ ਪਾਲਤੂ ਜਾਨਵਰ ਧਰਮ ਪਾਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਬੱਕਰੀਆਂ ਤੋਂ ਉਤਪਾਦਨ ਵੀ ਕਾਫੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਫਾਰਮਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਬੱਕਰੀਆਂ ਰੱਖੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਦੁੱਧ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਹੀ ਵੇਚਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਾਂਝਾ ਕਰੋ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੇ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਸੁਆਗਤ ਕਰਦਿਆਂ ਸਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ਉਤੇ ਖਰੇ ਉਤਰਦੇ ਹੋਵਾਂਗੇ ਸਾਡੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਵਿਖਾ ਸਕੀਏ ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਚਿਹਰੇ ਤੇ ਮੁਸਕਾਨ ਲਿਆ ਸਕਣ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ

ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਦੁੱਖ ਤਕਲੀਫ਼ਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਨੇ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਾਫੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਟੁੱਟ ਕੇ ਬੈਠ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਹਾਸੇ ਵਾਲੀ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖਦਿਆਂ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਮਨ ਕਾਫ਼ੀ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਡੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਾਡੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਖਾ ਸਕੀਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਉੱਚਾ ਹੋ ਸਕੇ ਜੇਕਰ ਤੂੰ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਪੇਸ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਹਰੇਕ ਨਵੀਂ ਅਤੇ ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਡੇਟ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ

About admin2

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *