Breaking News
Home / खबरे / ਘਰ ਚ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਰੱਖਿਆ ਇਕ ਬੈੱਲ

ਘਰ ਚ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਰੱਖਿਆ ਇਕ ਬੈੱਲ

ਗਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੰਜੇ ਉੱਤੇ ਸੌਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਲਦ ਪਾਲਤੂ ਕੁੱਤੇ ਵਾਂਗ ਘਰ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮਦਾ ਹੈ। ਗਾਂ, ਬਲਦ ਅਤੇ ਵੱਛੇ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਜੋਂ ਪਾਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਬੈੱਡਰੂਮ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਿਸਤਰਾ, ਨਰਮ ਗੱਦਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮਖਮਲੀ ਕੰਬਲ ਵੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਪਾਲ ਰੋਡ ਸੁਭਾਸ਼ ਨਗਰ, ਜੋਧਪੁਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੇਮ ਸਿੰਘ ਕਛਵਾਹ

ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦੀ। ਕੋਊ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਘਰ ਵਜੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ। ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦਾ ਇਹ ਪਰਿਵਾਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵੀ ਕਾਫੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ। ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੇਜ ਵੀ ਹੈ।ਗਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਾਨਵਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ ਸਗੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਵਜੋਂ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਵੱਛੇ ਦੀ ਉਮਰ 1 ਸਾਲ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਵੱਛੇ ਦਾ ਨਾਂ ਪ੍ਰਿਥੂ ਰੱਖਿਆ।

ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਵੇਰੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਵੱਛੇ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਚੁੰਘਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਹ ਸੁੱਕ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਸਿੱਧਾ ਕਮਰੇ ਵਿਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੈੱਡ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉੱਥੇ ਉਹ ਕਰੀਬ 2 ਘੰਟੇ ਆਰਾਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਸੰਜੂ ਨੇ ਇਸ ਗਊ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਟਰੇਨਿੰਗ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਗਾਂ ਦੇ ਗੋਹੇ ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਹੀ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟਾਇਲਟ ਅਲੱਗ ਤੋਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੰਜੂ ਕਹਿੰਦਾ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਹੋ। ਬਿਸਤਰੇ ‘ਤੇ ਸੌਂਵੋ, ਪਰ ਗੜਬੜ ਨਾ ਕਰੋ।ਗਾਂ ਦੁੱਧ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਬਲਦ ਨੂੰ ਅਵਾਰਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸੰਜੂ ਨੇ ਬਲਦ, ਪ੍ਰਿਥੂ ਨੂੰ ਵੀ ਸੰਭਾਲ ਲਿਆ। ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਬਲਦ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਬੁੱਚੜਖਾਨੇ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਡਰ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਿਥੂ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਕੱਢਿਆ। ਸੰਜੂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿੱਚ ਬਲਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ, ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਅਵਾਰਾ ਪਸ਼ੂਆਂ ਵਾਂਗ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਘੁੰਮਦੇ ਹਨ।ਦਰਅਸਲ ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੀ ਟੀਮ ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਫੜਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਘਰ ‘

ਚ ਹੀ ਗਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ-ਪੋਸ਼ਣ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਇਹ ਗੱਲ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਗਈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਾਲ ਰੋਡ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣੀ ਹੈ ਕਿ ਸੰਜੂ ਕਵਰ ਦਾ ਘਰ ਕਿੱਥੇ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਇਹ ਪੁੱਛਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸ ਦਾ ਘਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਤੱਕ ਛੱਡ ਦੇਵਾਂਗੇ।ਜੋਧਪੁਰ ਦੇ ਹਾਊਸਿੰਗ ਬੋਰਡ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸੁਭਾਸ਼ ਨਗਰ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ

ਪ੍ਰੇਮ ਸਿੰਘ ਕਛਵਾਹ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਅੱਜ ਹਰ ਕਿਸੇ ਲਈ ਗਊ ਭਗਤੀ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਹਨ। ਉਸਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਾਨਵਰ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਵਾਂਗ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ 3 ਗਾਵਾਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਛਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਪ੍ਰਿਥੂ ਹੈ। ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਵੱਛੇ ਨੂੰ ਚਾਰਾ ਪਿਲਾਉਣ ਤੋਂ

ਬਾਅਦ ਨਹਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਸੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਮੰਜੇ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ 2 ਘੰਟੇ ਆਰਾਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਗੱਮ ਚਬਾਉਂਦੀ ਹੈ।ਸੰਜੂ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਗਊ ਮਾਤਾ ਅਤੇ ਨੰਦੀ ਮਹਾਰਾਜ ਬਿਸਤਰੇ ‘ਤੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਗੋਬਰ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਨਿਰਧਾਰਤ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਮੰਜੇ ਨੂੰ ਗੰਦਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ | ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ

ਸਿਖਲਾਈ ਗੌਧਨ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ 33 ਕੋਟਿ ਦੇਵੀ ਦੇਵਤੇ ਗਾਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਲੋਕ ਗਾਂ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਲਈ ਹੀ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨੰਦੀ ਮਹਾਰਾਜ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਗਾਂ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਸ਼ੂ ਐਲਾਨਿਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਖੇਤੀ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਬਲਦਾਂ ਲਈ ਵੱਖਰਾ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਘਰ ‘ਚ ਗਾਂ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਗਾਂ ਨੂੰ ਪਾਲਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸੰਜੂ ਕੰਵਰ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਗਾਵਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਜੂ ਨੇ ਘਰ ‘ਚ ਹੀ ਗਾਵਾਂ ਅਤੇ ਵੱਛੇ ਰੱਖਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ। ਸੰਜੂ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਗਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਇਸ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਦੇ ਲੋਕ ਹੁਣ ਇਸ ਘਰ ਨੂੰ ”ਗਊ ਹਾਊਸ” ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣਦੇ ਹਨ।

About admin2